A- A A+ | Chia sẻ bài viết lên facebook Chia sẻ bài viết lên twitter Chia sẻ bài viết lên google+ Tăng tương phản Giảm tương phản

Sai số CMND, cấp lại giấy phép lái xe như thế nào?

Ông Đặng Duy Lợi khi làm lại Giấy chứng minh nhân dân thì bị sai số. Ông Lợi hỏi, hiện ông đi đổi lại giấy phép lái xe hạng C thì phải làm như thế nào?

hỏi đáp(3).jpg

Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau: 

Khoản 3 Điều 38 Thông tư số 12/2017/TT-BGTVT ngày 15/4/2017 của Bộ Giao thông vận tải quy định hồ sơ đổi giấy phép lái xe do ngành Giao thông vận tải cấp bao gồm:  “Giấy chứng minh nhân dân hoặc Thẻ căn cước công dân (đối với người Việt Nam) hoặc hộ chiếu còn thời hạn sử dụng (đối với người nước ngoài, người Việt Nam định cư ở nước ngoài).”

Do vậy, ông Đặng Duy Lợi cần làm lại đúng số chứng minh nhân dân hoặc Thẻ căn cước để Sở Giao thông vận tải có căn cứ đổi giấy phép lái xe theo quy định.


Nguồn: Chinhphu.vn
Văn bản mới ban hành
Liên kết website
Thông kê truy cập
Lượt truy cập hiện tại : 4
Hôm nay : 27
Hôm qua : 1.198
Tháng 06 : 21.571
Năm 2019 : 259.330